UF-SM-1G-S Single mode SFP module 1 Gbps BiDi

$0.00
ยังไม่รวมภาษี: $0.00
รหัสสินค้า: UF-SM-1G-S
Stock Instock

Overview

UF-SM-1G เป็นตัวรับส่งสัญญาณ SFP โมดูลที่ใช้สำหรับต้องการเครือติดตั้งใหม่เพิ่มเติม และการอัพเกรดสายเคเบิ้ลที่มีโครงสร้างพื้นฐานอยู่แล้ว โดย UF-SM-1G เป็นโมดูล U-fiber SFP รองรับสายไฟเบอร์ออพ...
UF-SM-1G เป็นตัวรับส่งสัญญาณ SFP โมดูลที่ใช้สำหรับต้องการเครือติดตั้งใหม่เพิ่มเติม และการอัพเกรดสายเคเบิ้ลที่มีโครงสร้างพื้นฐานอยู่แล้ว โดย UF-SM-1G เป็นโมดูล U-fiber SFP รองรับสายไฟเบอร์ออพติคแบบ Single-mode มาพร้อมด้วยหัวต่อแบบ Single Mode ชนิด LC สำหรับเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ประเภทสวิชท์ อย่างเช่น Egdeswitch ของ Ubiquiti รุ่น ES-16-XG ซึ่ง UF-SM-1G จะทำงานบนคลื่นแบบ TX และ RX ที่มีความยาวคลื่น 1310-1550 นาโนเมตร ด้วยความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลสูงสุด 1.25Gbps SFP หรือ 1,250 Mbps มีคุณสมบัติทนแดด ทนฝน จึงเหมาะสำหรับใช้ในการเชื่อมต่อกลางแจ้งหรือนอกอาคารที่ต้องการติดตั้งเครือข่ายใหม่ขึ้นมาเพิ่มหรืออัพเกรดที่มีอยู่ ให้สามารถขยายได้ระยะทางไกลถึง 3 กิโลเมตร โดยใช้สายไฟเบอร์แบบเดี่ยวใน UF-SM-1G สามารถใช้งานร่วมกับอุปกรณ์สวิทช์ได้อย่างง่าย รองรับการถ่ายโอนข้อมูลด้วยความเร็วสูง สามารถติดตั้งได้ง่ายและมีราคาที่สมเหตุสมผลเมื่อเทียบกับคุณภาพของตัวอุปกรณ์ 
คุณสมบัติ
สามารถใช้งานร่วมกับอุปกรณ์ EdgePoint ด้วยระยะทางเชื่อมต่อ 100 200 และ 300 ฟุต
ไฟเบอร์แบบมัลติโหมด - การเชื่อมต่อไฟเบอร์แบบมัลติโหมดสำหรับแอพพลิเคชั่นที่สำคัญของคุณกับผลิตภัณฑ์
ใช้งานร่วมกับสายไฟแบบเดี่ยวที่มีน้ำหนักเบายืดหยุ่นและกันความร้อนได้ดี
การถ่ายโอนข้อมูลระยะไกล - UF-SM-1G สามารถถ่ายโอนข้อมูลได้ไกลถึง 3 กิโลเมตรนอกอาคารผ่านสายเคเบิลออปติคอล
อัตราข้อมูล - มาพร้อมกับอัตราการถ่ายโอนข้อมูล 1.25Gbps SFP+ สำหรับการถ่ายโอนข้อมูลได้เร็วขึ้นในระยะทางสั้น ๆ
จึงถือว่าอุปกรณ์ SFP โมดูลรุ่นนี้ มีคุณสมบัติหลายอย่างสำหรับการเชื่อมต่อระยะทางไกลถึง 3 กิโลเมตร ช่วยให้ใช้พลังงานน้อยลงเหมาะสำหรับการเชื่อมต่ออาคารภายนอกอาคารที่สุด
ข้อมูลบนเว็บไซท์นี้ บางส่วนจัดทำขึ้นมาเพื่อเป็นข้อมูลระหว่างประเทศ โดยสินค้าบางรุ่นบริษัท ฯ ไม่ได้นำเข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย ท่านลูกค้าสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ info@ubiquiti.asia



Download
U Fiber Modules FiberCable Datasheet

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!

คะแนน ไม่ชอบ           ชอบ
ดำเนินการ

Leave a Message

Leave a Message