UF‑WIFI, 4-Port GPON Router with Wi-Fi

คุณสมบัติสินค้า:

[ UF‑WIFI ] รีวิว จำหน่าย ราคา Ubiquiti U-Fiber คืออุปกรณ์ Onu มาพร้อม 4 Port Lan และ 802.11n WiFi มีไฟแสดงสถานะเพื่อให้ตรวจสอบระบบเบื้องต้นได้อีกด้วย

Share

หมวดหมู่ : UFiber CPE / ONU

Share

Ubiquiti Networks ขอแนะนำอุปกรณ์ U-Fiber รุ่น UF‑WIFI ซึ่งเป็นอุปกรณ์ CPE หรือเครื่องลูกข่ายสำหรับให้บริการ Internet ผ่านโครงข่าย Fiber Optic  เหมาะสำหรับกลุ่มธุรกิจ Internet Service Provider หรือแม้แต่การให้บริการ Internet ภายในโรงแรม, Resort , Condominium ในรูปแบบการให้บริการผ่านสาย Fiber Optic อ้างอิงจาก Spec ของตัว OLT ( ตัวแม่ข่าย ) มันสามารถทำระยะทางได้ถึง 20 Km เลยทีเดียว

 คุณสมบัติย่อของรุ่น UF‑WiFi

  • High-Performance GPON CPE
  • Up to 2.4 Gbps Downstream and 1.2 Gbps Upstream
  • Supports up to 20 km GPON Links
  • Powerful Layer 2/3 Management Features
  • (1) GPON WAN Port
  • (4) RJ45 Gigabit LAN Port
  • Powered via supplied PSU or passive PoE
  • WiFi 802.11n with internal antennas

 

Status LED
มีไฟสถานะ Show ที่ง่ายต่อการอ่านค่าสถานะต่างๆ

 



มีแหล่งจ่ายไฟเข้า 2 แบบ คือ 24V DC และ Passive POE  ชนิด 24 V ได้ที่ Port 1  

 

 


การออกแบบที่ผสมผสานและบริหารจัดการได้ง่ายๆจากจุดศูนย์กลาง
Network Admin สามารถบริหารจัดการเครือข่ายได้ง่ายๆ จากอุปกรณ์ต้นทางไปจนถึงปลายทาง ผ่านระบบ UNMS และมีเป็น Version Mobile App ให้ใช้งานกันอีกด้วย
 

 

 

 

 

 

ตารางเปรียบเทียบ GPON Performance

DetailDownstreamUpstream
GPON Speeds2.488 Gbps1.244 Gbps
Wavelengths1490 nm1310 nm

 


เปรียบเทียบ OLT ตัวแม่ข่าย

 

 

 

 เปรียบเทียบ ONU ตัวลูกข่าย

 





Module Accessories
GPON OLT SFP Modules
นี่ก็เป็นอุปกรณ์อีกส่วนที่ต้องมีใช้ต่อร่วมในระบบ
 
 

ModelUF-GP-B+UF-GP-C+
Supported MediaSingle-Mode FiberSingle-Mode Fiber
Connector Type(1) SC/UPC(1) SC/UPC
TX Wavelength1490 nm1490 nm
RX Wavelength1310 nm1310 nm
TX Power Range1.5 to 5 dBm3 to 7 dBm
RX Power Range-28 to -8 dBm-30 to -12 dBm
Downstream Data Rate2.5 Gbps2.5 Gbps
Upstream Data Rate1.25 Gbps1.25 Gbps
Cable Distance20 km20 km
Pack Options20-Pack20-Pack
 
 

ตัวอย่างการต่อใช้งานจริง

 

 

 

 

 

 

ตารางคุณสมบัติจำเพาะ UF-WIFI
Dimensions126.34 x 126.09 x 31.65 mm
(4.97 x 4.96 x 1.25")
Weight190 g (6.70 oz)
Networking Interfaces(1) SC/APC, GPON WAN
(4) Gigabit RJ45, Ethernet LAN
(1) Wi-Fi, 802.11n

Networking Interface Speeds
GPON WAN, ITU G.984
-
GbE LAN
Wi-Fi

-
2.488 Gbps Downstream
1.244 Gbps Upstream
10/100/1000 Mbps
300 Mbps
Management InterfaceIn-Band Ethernet/PON
Normal Optical Power RangeTX (Class B+): 1.5 to 5 dBm
RX: -28 to -8 dBm
Power MethodDC Jack, 24VDC
24V Passive PoE (Pins 4, 5+; 7, 8-)
Power Supply100-240VAC, 50/60 Hz Universal AC/DC
Power Adapter: 24V, 0.5A
Max. Power Consumption7W
Supported Voltage Range20V to 28V
Processor SpecsMIPS, 900 MHz
Memory Information256 MB DDR
Buttons(1) Reset
Operating Temperature-10 to 45° C (14 to 113° F)
Operating Humidity10 to 90% Noncondensing
CertificationsCE, FCC, IC

 แนะแนวทาง

1.ก่อนที่จะตัดสินใจหรือก่อนจะเริ่มใช้งานแนะนำให้เข้าไปอ่านบทความทำความเข้าใจกันได้ก่อนที่

2.แนะแนวทางการ Design ระบบ เข้าศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่

3.วิธีการเริ่มต้นตั้งค่าอุปกรณ์

สมัครตัวแทนจำหน่ายสินค้า Ubiquiti Network  กรอกฟอร์มที่เมนูของเราได้เลย | สอบถามราคาพิเศษ / ปรึกษา Solutions ติดต่อได้ที่ LiveChat