ถ้าคุณสนใจสินค้า คุณสามารถกดขอใบเสนอราคา เราจะติดต่อกลับโดยเร็วที่สุด --- If you are interested. You can request a quote. We will get back to you as soon as possible.

U Fiber

U Fiber เป็นอุปกรณ์อีกหนึ่งชนิดของทางบริษัท ubnt หรือ UBIQUITI

โดยอุปกรณ์ประเภท U Fiber นี้นั้นจะเป็นอุปกรณ์ที่ถูกออกแบบมา ให้รองรับการใช้งานได้ทั้งแบบภายในและภายนอกอาคาร

โดยตัวอุปกรณ์ U Fiber นี้นั้นจะประกอบไปด้วย 2 อุปกรณ์ที่เชื่อมต่อเข้าด้วย อย่าง U Fiber™ modules และ Fiber Cable

โดยทั้ง 2 อุปกรณ์นี้จะแยกกัน แต่จะทำงานร่วมกันได้ โดยการใช้งานนั้นก็นำสายเชื่อมต่ออย่าง Fiber Cable นั้น เชื่อมต่อเข้ากับตัวอุปกรณ์อย่าง U Fiber™ modules

จากนั้นก็นำตัว U Fiber™ modules นั้นเชื่อมต่อเข้ากับอุปกรณ์อย่าง EdgeRouter™ หรือ EdgeSwitch™ แบบต่างๆ ที่มาพร้อมกับ Port เชื่อมต่ออย่าง SFP

โดยตัวอุปกรณ์ดังกล่าวนั้นจะช่วยให้ผู้ใช้งานนั้นสามารถจัดการเส้นทางของการรับ/ส่งข้อมูลต่างๆ ภายในระบบเครือข่ายได้อย่างมีประสิทธิภาพ

และหากบริษัทหรือองศ์กรต่างๆ นั้นมีสำนักงานมากว่า 1 สำนักงานขึ้นไป การใช้งาน U Fiber นี้ นับว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่จะช่วยให้บริษัทหรือองศ์กรของคุณ นั้นมีระบบเครือข่ายที่ทันสมัย

และมีระบบการทำงานที่ดีและเต็มประสิทธิภาพอยู่เสมอ

อีกทั้งการที่ตัวสาย Fiber Cable นี้นั้นถูกพัฒนาขึ้นมาเพื่อรองรับการใช้งานภายนอกได้นั้นทำให้ตัวสาย Fiber Cable นี้จะสามารถป้องกันน้ำได้อย่างดีและความยาวของสายก็มีความยาวที่ใกลมากถึง 100, 200 และ 300 ฟุตเลยทีเดียว

UF-OLT UFiber 8-port GPON OLT

$0.00
View Product

UF-NANO,UFiber Nano GPON CPE

$0.00
View Product

U Fiber Fiber optic cable

$0.00
View Product

UF-LOCO,UFiber Loco GPON CPE SC/APC GbE RJ45 PORT

$0.00
View Product

UF-MM-10G Multi mode SFP module 10 Gbps

$0.00
View Product

UF-MM-1G Multi mode SFP module 1 Gbps

$0.00
View Product

UF-SM-10G Single mode SFP+ module 10 Gbps

$0.00
View Product

UF-SM-10G-S Single mode SFP+ module 10 Gbps BiDi

$0.00
View Product

UF-SM-1G-S Single mode SFP module 1 Gbps BiDi

$0.00
View Product
แสดง 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 10 รายการ (2 หน้า)