UF‑OLT,8 GPON Optical Line Terminal

คุณสมบัติสินค้า:

[ UF‑OLT ] รีวิว จำหน่าย ราคา Ubiquiti U-Fiber รุ่น UF-OLT มี (8) Port GPON SFP และ (2) SFP+ รองรับได้ถึง 1024 ONUs ทำระยะทางได้ไกลสุดได้ 20 กิโลเมตร

Share

หมวดหมู่ : UFiber OLT

Share

Ubiquiti Networks ขอแนะนำอุปกรณ์สำหรับให้บริการ Internet ผ่านโครงข่าย Fiber Optic ที่ให้ระยะทางได้ไกลถึง 20 Km อนึ่งทาง Ubiquiti Networks ได้ตั้งชื่อสินค้ากลุ่มนี้ว่า U-Fiber ในที่นี้ก็คือ Model รุ่น UF‑OLT ซึ่งเป็นอุปกรณ์ GPON Optical Line Terminal ชนิด 8 Port ที่รองรับอุปกรณ์ปลายทางได้สูงสุดถึง 1024 ONU

คุณสมบัติย่อของรุ่น UF‑OLT

  • 8 Gigabit Passive Optical Network Ports
  • รองรับได้ถึง 1024 ONUs เฉลี่ยแล้วก็คือรองรับได้ถึง 128 ONU / Port
  • รองรับระยะทางสาย Fiber Optic ได้ถึง 20 กิโลเมตร
  • Up to 2.488 Gbps TX and 1.244 Gbps RX
  • Two 1G/10G SFP+ Ethernet Ports
  • Flexible Layer 2/3 Management Features
  • FastEthernet port for management
  • Console serial port for management


 U-Fiber รุ่น UF‑OLT นั้นเหมาะกับใคร

สำหรับ UF‑OLT นี้นั้น จะเหมาะสำหรับกลุ่มผู้ให้บริการ Internet Service Provider อาทิ เอาไปให้บริการ Internet ในระดับ ตำบล หมู่บ้าน และคอนโดมีเนี่ยม ต่างๆ นั่นเอง

 


 


 

ออกแบบมาพอดีสำหรับ ยึด ติดตั้งในตู้ Rack ได้อย่างสบายๆ

 

Network Admin สามารถบริหารจัดการเครือข่ายได้ง่ายๆ จากอุปกรณ์ต้นทางไปจนถึงปลายทาง ผ่านระบบ UNMS และมีเป็น Version Mobile App ให้ใช้งานกันอีกด้วย

 

หมายเหตุ : อุปกรณ์ในตระกูล Edge Max และ Airmax  ก็สามารถนำมาผนวกรวมกันอยู่ใน UNMS ได้ด้วยเช่นเดียวกัน 

 คุณสมบัติเบื้องต้นของ UNMS
• Intuitive, Graphical Web UI
• Quick Configuration and Deployment of UFiber Devices
• Centralized Management of Multiple GPON Networks/Sites
• Visual Reports for Efficient Monitoring and Troubleshooting
• Linux-based Software Installation
• Bundled Software – No Licensing or Support Fees



GPON Performance

DetailDownstreamUpstream
GPON Speeds2.488 Gbps1.244 Gbps
Wavelengths1490 nm1310 nm

 

 

เปรียบเทียบรุ่น

 


 

 ตัวอย่างการต่อใช้งานจริง


  

 


 



 

ตารางคุณสมบัติจำเพาะ UF-OLT
Dimensions442.4 x 285.6 x 43.7 mm
(17.42 x 11.24 x 1.72")
Weight
Witout Mount Brackets
With Mount Bracket
-
4.400 kg (9.70 lb)
4.495 kg (9.91 lb)
Max. Power Consumption40W (Excluding SFP Transceivers)
Power Method110 - 240VAC Modular PSU
Power Supply(1) Hot-Swappable AC/DC 100W PSU (Included)
Supported Voltage RangeAC Input: 100 to 240VAC
ButtonReset
ProcessorMIPS 1004Kc 880 MHz Dual-Core
System Memory512 MB DDR3, 512 MB NAND
LEDs
System
PON Data Ports
SFP+ Data Ports
RJ45 (MGMT) Port
-
Status
Link/Activity
Link/Activity
Link/Activity

Interfaces
Data Ports

-
(8) GPON Ports (2.488 Gbps TX/1.244 Gbps RX per Port)
(2) 1G/10G SFP+ Ports
Serial Console Port(1) RJ45 Ethernet Port
(1) RJ45 Serial Port
Concurrent Clients1024 Registered ONUs/ONTs
(128 per GPON Port)
GPON Speeds2.488 Gbps Downstream
1.244 Gbps Upstream
Operating Wavelengths1490 nm TX
1310 nm RX
Normal Optical Power RangeTX (Class B+): 1.5 to 5 dBm
RX: -28 to -8 dBm
Max. Fiber Distance20 km*
Operating Mode
OLT GPON Core and Layer 2 Ethernet Switch
Advanced QoSSupports 8 Priority Queues per User Port and
Traffic Classification
RackmountYes
Operating Temperature-10 to 45° C (14 to 113° F)
Operating Humidity10 - 90% Noncondensing
CertificationsCE, FCC, IC

 แนะแนวทาง

1.ก่อนที่จะตัดสินใจหรือก่อนจะเริ่มใช้งานแนะนำให้เข้าไปอ่านบทความทำความเข้าใจกันได้ก่อนที่

2.แนะแนวทางการ Design ระบบ เข้าศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่

3.วิธีการเริ่มต้นตั้งค่าอุปกรณ์

สมัครตัวแทนจำหน่ายสินค้า Ubiquiti Network  กรอกฟอร์มที่เมนูของเราได้เลย | สอบถามราคาพิเศษ / ปรึกษา Solutions ติดต่อได้ที่ LiveChat